MWONGOZO WA JINSIA NA HAKI ZA WANAWAKE 4. HESHIMA KWENYE BIASHARA ZA SOKONI:

MAENEO YA SOKONI WANAWAKE WAJASIRIAMALI WANASTAHILI

(BANDIKA KATIKA MAENEO YA BIASHARA NA KUHESHIMIWA, SI KUDHALILISHWA..

SOKONI)
1. HAKI YA USALAMA WA MWILI: KUSHIKA SEHEMU ZA 5. UKATILI WA JINSIA NI KOSA KISHERIA: AINA YOYOTE
SIRI ZA MWILI AU VIUNGO VYA MTU BILA RIDHAA NI YA UKATILI WA KIJINSIA NI KOSA KISHERIA, ENDAPO
KOSA LA KISHERIA. TUNATETEA UHURU WA KILA MTU UTAKAMATWA HATUA KALI ZA KISHERIA
KUWA SALAMA NA KUHESHIMIWA MWILINI MWAKE. ZITACHUKULIWA DHIDI YAKO.

2 EPUKA LUGHA ZA MATUSI NA UZALILISHAJI: LUGHA

CHAFU, MATUSI, NA MANENO YANAYOZALILISHA HADHI 6. RUSHWA YA NGONO NI KOSA:KILA MWANAMKE ANA

YA MWANAMKE HAYANA NAFASI KATIKA JAMII YETU. HAKI YA KUPATA HUDUMA PASIPO KUTOA RUSHWA
ENDAPO IKITOKEA TO TAARIFA KUPITIA KIKUNDI CHA TIBA

KILICHO KARIBU YAKO AMA OFISI YA UONGOZI WA SOKO
ILI HATUA KALI ZA KISHERIA ZICHUKULIWE

3. HAKI YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (WASH): KILA
MUVANAMKE ANA HAKI YA KUPATA MAJI SAFI NA SALAMA,
KUTUMIA VYOO SAFI NA MIUNDOMBINU YENYE MAZINGIRA TUKOMESHE UKATILI WA KIJINSIA NA
SAFI. TUTUNZE MIAZINGIRA YETU KWA KUZINGATIA USAFI NA TUKEMEE TABIA 2A UDHALILISHAJI**
UTU WA WENGINE.
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